

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



WIZARA YA MAJI

MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI
WA MAZINGIRA MUGANGO/KIABAKRI



MKATABA WA AJIRA YA KAZI YA ULAZAJI WA BOMBA

MKATABA HUU unafanyika leo tarehe 13 mwezi 5 2022

BAINA YA

MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA MUGANGO/KIABAKARI (MKWASSA) ILIYOPO MUSOMA, MTA A WA BARUTI, YENYE ANUANI S.L.P 107 (ambaye katika mkataba huu atajulikana kama "Mwajiri" au Mugango/Kiabakari) kwa upande mmoja.

NA

BRATION JOAH AITEMO (jina la fundi wa mradi)
S.L.P. 1342 MUSOMA ambaye katika mkataba huu atajulikana kama Mwajiriwa au Fundi kwa upande mwingine.

KWAMBA kwa pamoja Mwajiriwa na Mwajiri watajulikana kama pande mbili za Mkataba.

AMBAPO:

- Mwajiri ni mamlaka ya serikari yenye jukumu la kutekeleza miradi ya Maji wilaya ya Butiama na Musoma Vijijini na kusimamia utoaji wa huduma ya Majisafi na usafi wa Mazingira na yenye makao makuu yake mjini Musoma,
- Mwajiriwa ni mtu binafsi anayefanya shughuli zake binafsi za ufundi MUSOMA (taja mahali)
- Mwajiri anakusudia kumwajiri Mwajiriwa kwa kipindi cha muda mfupi wa 1 (WIKI) TATU
- Mwajiriwa anakubali matakwa ya Mwajiri na anakubali kwa hiari yake mwenyewe kuajiriwa kwa muda mfupi kama fundi wa KUCHIMA KULAZA BOMBA NA KUPUKIA MIARO

MKATABA UNASHUHUDIA kwa pande zote mbili kukubaliana kama ifuatavyo:

1. MADHUMUNI YA MKATABA

Mkataba huu ni kwa ajili ya ujenzi wa KUCHUMBA, KULAZA BOMBA NA KUFUKIA MIARA

- a) Kazi ya ujenzi wa KUCHUMBA, KULAZA BOMBA NA KUFUKIA ikiwa ni pamoja na kazi zote ambazo zimeambatanishwa katika ujenzi huo.

2. MUDA WA UTEKELEZAJI WA KAZI

Kazi hii itafanyika kwa muda wa siku WIKI TATU Ambapo itanza tarehe 18/5/2022 na itakamilika tarehe 6/6/2022

MALIPO YA UTEKELEZAJI WA KAZI

- a) Gharama ya mkataba huu ni Tshs. 20,362,500.00 Mwajiriwa atalipwa kutokana na kazi halisi atakayo itekeleza kwa kufuata viwango vya kazi husika.
- b) Malipo ya mwajiriwa yatakua ni kwa fedha za kitanzania tuu (Tanzanian Shilings)
- c) Malipo hayo yatalipwa kwa fedha taslimu au hundi ambayo italipwa benki;
- d) Malipo ya mwajiriwa yatalipwa kama ifuatavyo;
- i. Malipo ya awamu ya kwanza yatakua si Zaidi ya 50% ya jumla ya gharama za mkataba.
- ii. Malipo ya awamu ya mwisho yatalipwa mara baada ya kukamilisha kazi yote kwa mujibu wa mkataba huu kama inavyoonesha katika **FOMU F4 YA MAHITAJI YA KAZI**
- e) Kabla ya malipo ya mwisho kufanyika, Mwajiriwa anapaswa kuwasilisha taarifa zote zinazohitajika na kufanya marejesho ya vifaa vyote vya kazi na fedha za mradi kama zitakuwapo.

3. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRI

Mwajiri ambaye atwakilishwa na msimamizi wa kazi atakua na wajibu na majukumu yafuatayo:

- a) Kutoa vifaa vyote kwa ajili ya ujenzi wa kazi hii;
- b) Kusimamia na kuthibitisha ubora wa kazi inayofanywa na fundi;
- c) Kuwasiliana na uongozi wa eneo husika namna ya kuwashirikisha wananchi katika shughuli za ujenzi wa mradi.
- d) Endapo kazi itakayofanywa na mwajiriwa haitafikia viwango vya ubora unaotakiwa, Mwajiri atachukua hatua stahiki dhidi ya Mwajiriwa huyo; na msimamizi wa mradi atamtaarifu fundi wa kazi hii kwamba ameshindwa kutimiza masharti ya makubaliano.

- e) Kuhakikisha kuwa endapo Mwajiriwa atafanya kazi isiyokidhi viwango au isiyoridhisha, Mwajiriwa huyo anarekebisha au kurudiwa upya kazi hiyo kwa gharama zake mwenyewe.

4. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRIWA

Mwajiriwa ambaye ni fundi atakuwa na wajibu na majukumu yafuatayo:

- a) Kuhakikisha kuwa anatekeleza ujenzi wa kazi zote kama zilivyoelekezwa kwenye sehemu ya 1 (madhumuni ya Mkataba) kulingana na ramani na vipimo vilivyotolewa na Mwajiri;
- b) Kuhakikisha kuwa anawajibika kufanya kila jambo ambalo kwa ujumla wake litaleta mafanikio kwenye mradi atakaoujenga;
- c) Atatekeleza majukumu yake kwa uaminifu, uadilifu, umakini na weledi mkubwa na endapo atatekeleza kinyume na matakwa haya, hatua za kisheria zitachukuliwa dhidi yake;
- d) Atawajibika kwa Msimamizi wa Mradi (Project Manager) kwa utendaj wake wa kila siku na atatekeleza maelekezo anayopewa na kiongoz huyo;
- e) Atawajibika kuhudhuria mikutano na tathimini ya mradi pamoja na watendaji wengine wa timu yake kila itakapopangwa.
- f) Atawajibika kuwasilisha taarifa za utekezaji wa mradi kila zitakapohitajika;
- g) Kuhakikisha malipo ya vibarua na mafundi walioajiriwa kwa mikataba midogo yanafanyika kwa wakati; na
- h) Kufanya usafi eneo la ujenzi wa mradi na kuondoa mabaki yote ya vifaa vya ujenzi na kuviweka katika eneo litakaloelekezwa na Msimamizi wa Mradi.
- i) Kuhakikisha muda wote wa kazi vibarua na mafundi wengine wanakuwa salama na kuvaa vifaa vya usalama kazini.

5. HAKI NA WAJIBU WA JUMUIYA YA WATUMIA MAJI/WANANCHI

Jumuiya ya Watumiaji Maji itakuwa na wajibu na majukumu yafuatayo:

- a) Kushiriki katika kazi ndogo ndogo za kujitolea kwa ajili ya kushirikiana na mafundi;
- b) Kutekeleza majukumu mengine pale inapohitajika kwa maelekezo ya Msimamizi wa Mradi; na
- c) Kulinda vifaa vya ujenzi; mitambo na mradi wenyewe ili usihujumiwe.

6. UTOAJI WA MIKATABA MIDOGO

Mwajiriwa anaweza kuingia Mikataba midogo kiasi kadhaa ya utekezaji wa kazi na vibarua (*casual labourers*) watakaokuwa chini ya usimamizi wake.

7. UCHELEWESHAJI WA UTEKELEZAJI WA MRADI

Endapo kazi haitakamilika katika muda uliopangwa, Mwajiriwa atalipa faini yasilimia.....(weka asilimia) ya malipo ya kazi yote kwa kila siku y ucheleweshwaji isipokuwa kukiwa na sababu ya msingi ya ucheleweshwaji w kazi ulioidhinishwa kwa maandishi ya Msimamizi wa Mradi.

8. DHAMANA YA UHARIBIFU

- a) Mwajiriwa atawajibika kulipa gharama za uharibifu au madhara yoyote yatakayosababishwa na wafanyakazi wake au vifaa vyake wakati wa utekelezaji wa mradi; na
- b) Gharama hizo au madhara hayo yatabainishwa na Msimamizi wa Mradi kwa maandishi.

9. SHERIA ITAKAYOTUMIKA

Mkatoba huu utaongozwa na kusimamiwa na Sheria za Tanzania.

10. USULUHISHI WA MGOGORO

Endapo kutatokea mgogoro wa aina yoyote baina ya Mwajiri na Mwajiriwa kuhusu utekelezaji wa mradi huu:

- a) Pande zote mbili zitatatua mgogoro huo kwa njia ya amani ya mazungumzo ambapo makubaliano ya pande hizi mbili yatapelekeza Mkatoba huu kufanyiwa marekebisho; na
- b) Endapo mgogoro huo utashindikana kutatuliwa kwa njia ya amani ya mazungumzo, pande zote mbili zinaweza kuchukua hatua stahiki za kisheria kwa mujibu wa Sheria za Tanzania.

11. KUSITISHA MKATABA

Mkatoba huu unaweza kusitishwa endapo upande mmoja au pande zote mbili za Mkatoba zitashindwa kutekeleza wajibu wake au masharti ya Mkatoba huu.

12. MAREKEBISHO YA MKATABA HUU

Kwamba Mwajiri na Mwajiriwa wanaweza kubadilisha baadhi ya masharti ya Mkatoba huu kwa makubaliano ya pamoja kwa njia ya maandishi.

13. MASHARTI YA NYONGEZA

Masharti mahsusni ya nyongeza kuhusiana na utekelezaji wa mradi huu r pamoja na:

- a)
- b)
- c)

KWA USHUHUDA HUU, pande zote mbili zinaweka sahihi zao katika Mkatoba huu siku na tarehe kama ilivyooneshwa hapa chini;

KWA NIABA YA MWAJIRI (Mugango/Kiabakari)

Shahidi:

Jina: **COSMAS SANDA**
Sahih: **[Signature]**
Cheo: **Mkurugenzi wa Mamlaka**
Tarehe: **13/05/2022**



Jina: **Eug. Greyson benner**
Sahih: **[Signature]**
Cheo: **SHAHIDI**
Tarehe: **13/05/2022**

KWA NIABA YA MWAJIRIWA

Shahidi:

Jina: **BRATION J.ATIEMO**
Sahih: **[Signature]**
Cheo: **FUNDI MKUU**
Tarehe: **13/05/2022**

Jina: **LUCAS MAGIGE**
Sahih: **[Signature]**
Cheo: **SHAHIDI**
Tarehe: **13/05/2022**